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TAARIFA KWA UMMA 
 

RAIS SAMIA ASHIRIKI SHEREHE ZA MEI MOSI, ASISITIZA UWAJIBIKAJI 

KUKUZA TIJA NA USTAWI WA WAFANYAKAZI  
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan leo 

ameshiriki kilele cha Maadhimisho ya Siku ya Wafanyakazi Duniani (Mei Mosi) 

zilizofanyika kitaifa mkoani Njombe, yaliyobeba kaulimbiu: “Kazi zenye Staha ni Nguzo 

Imara kwa Maendeleo Endelevu katika Utekelezaji wa Dira ya Taifa 2050.” 
 

Rais Dkt. Samia ametambua mchango mkubwa na muhimu wa wafanyakazi katika uchumi 

wa nchi na maendeleo ya Taifa, na kuongeza kuwa Serikali itaendelea kuboresha mazingira 

ya kazi, maslahi na ustawi wa wafanyakazi nchini kadri uchumi utakavyoimarika. 
 

Ameongeza kuwa, mafanikio yaliyopatikana katika sekta mbalimbali ni matokeo ya 

jitihada za pamoja baina ya Serikali, wafanyakazi, waajiri na wadau wengine wa 

maendeleo, hususan sekta binafsi, na hivyo kusisitiza wajibu wa kila mmoja kutimiza 

nafasi yake kwa weledi, uadilifu na uzalendo. 
 

Rais Dkt. Samia pia amesema Serikali imeendelea kuweka mazingira bora ya kazi kupitia 

nyongeza za mishahara, kuimarisha mifumo ya hifadhi ya jamii, kuboresha usalama na 

afya mahali pa kazi, pamoja na kuendeleza majadiliano kati ya Serikali, waajiri na 

wafanyakazi. 
 

Halikadhalika, amewataka wafanyakazi kuendelea kuwa chachu ya uzalishaji, ufanisi na 

nidhamu kazini, akiongeza kuwa Serikali itaendelea kusikiliza hoja za wafanyakazi kwa 

utaratibu, kwa kuzingatia uwezo wa uchumi, sheria za nchi na maslahi mapana ya Taifa. 
 

Vilevile, Rais Dkt. Samia amesema Serikali itaendelea kuweka mkazo katika kukuza ujuzi, 

hususan kwa vijana, ili kuwaandaa Watanzania kushiriki kikamilifu katika uchumi wa 

kisasa unaohitaji maarifa, teknolojia na ubunifu. 
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“Dhamira ya Serikali ni kuona kila mfanyakazi anafanya kazi katika mazingira salama, 

yenye heshima, haki na yanayomwezesha kuchangia kikamilifu katika ujenzi wa Taifa,” 

amesema Rais Dkt. Samia. 
 

Akiwasilisha Risala kwa niaba ya Wafanyakazi, Katibu Mkuu wa Shirikisho la Vyama vya 

Wafanyakazi Tanzania (TUCTA), Ndugu Herry Mkunda, amepongeza jitihada za Serikali 

katika kuboresha maslahi ya wafanyakazi, ikiwemo nyongeza ya mishahara, kuboresha 

mazingira ya kazi na majadiliano ya wadau wa utatu, huku akiiomba Serikali kuendelea 

kuimarisha hifadhi ya jamii, usalama kazini na fursa za ajira. 
 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Ajira na Mahusiano, Mheshimiwa Deus 

Sangu, amesema hatua zinazochukuliwa na Serikali zimeimarisha huduma za jamii na 

mazingira ya uzalishaji, ikiwemo uwekezaji katika afya, elimu, miundombinu na sekta za 

kiuchumi zinazogusa moja kwa moja maisha ya wafanyakazi na wananchi. 
 

Naye, Mwenyekiti wa Chama cha Waajiri Tanzania (ATE), Dkt. Oscar Mgaya, amepongeza 

hatua za Serikali katika kuboresha mazingira ya biashara na ajira, ikiwemo kuundwa kwa 

Tume ya Rais ya Maboresho ya Kodi, akisema hatua hiyo itaongeza uwekezaji wa sekta 

binafsi na kutengeneza fursa zaidi za ajira zenye staha. 
 

Kwa upande wake, Mwakilishi wa Shirika la Kazi Duniani (ILO) Kanda ya Afrika 

Mashariki, Bi. Caroline Mugala, ameipongeza Tanzania kwa kuimarisha ajenda ya kazi 

zenye staha, haki za kijamii na majadiliano ya wadau wa utatu katika sekta ya kazi. 
 

Ameongeza kuwa, ILO itaendelea kushirikiana na Serikali katika utekelezaji wa Mpango 

wa Taifa wa Kazi zenye Staha, kuimarisha sheria na viwango vya kazi, kukuza ujuzi kwa 

vijana na wanawake, pamoja na kuimarisha mifumo salama ya ajira kwa Watanzania 

wanaofanya kazi nje ya nchi. 
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